Xem nhiều nhất
-
Phát động thi sáng tác tranh cổ động kỷ niệm 50 năm cuộc Tổng tiến công và nổi dậy Xuân Mậu Thân
-
Khai mạc sự kiện Ngôi làng ASEAN tại Thành phố Hồ Chí Minh năm 2017
-
Khai mạc ngày hội Văn hóa đọc năm 2019 tại quận Thủ Đức
-
Khai mạc Lễ hội Thành phố Hồ Chí Minh phát triển và hội nhập năm 2019
-
Bế mạc Ngày hội Di sản Văn hóa Du lịch Việt năm 2019: Lung linh Việt Nam
Hội Nhiếp ảnh Thành phố Hồ Chí Minh tổ chức lễ kỷ niệm 40 năm thành lập
Ngày đăng: 29/11/2021(HIEC) - Sáng ngày 28/11, Hội Nhiếp ảnh Thành phố Hồ Chí Minh (HOPA) tổ chức lễ kỷ niệm 40 năm thành lập (28/11/1981 - 28/11/2021). Đến tham dự lễ kỷ niệm có ông Nguyễn Thọ Truyền, Phó Trưởng ban Tuyên giáo Thành ủy Thành phố Hồ Chí Minh; ông Võ Trọng Nam, Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao Thành phố.
Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao Võ Trọng Nam trao tặng Cờ Truyền thống của UBND Thành phố Hồ Chí Minh cho Hội Nhiếp ảnh Thành phố.
Qua 40 năm phát triển (28/11/1981 - 28/11/2021), Hội Nhiếp ảnh Thành phố Hồ Chí Minh với gần 500 hội viên trong đó hơn 200 hội viên Hội Nghệ sĩ Nhiếp ảnh Việt Nam, đã có nhiều đóng góp tích cực trong công tác tuyên truyền truyền thống lịch sử cách mạng, góp phần biểu dương, kích thích sản xuất, lao động sáng tạo trong các lĩnh vực kinh tế, chính trị, xã hội, góp phần vào việc xây dựng Thành phố Hồ Chí Minh văn minh, hiện đại, nghĩa tình.
Hội Nhiếp ảnh Thành phố Hồ Chí Minh là một trong những hội nhiếp ảnh có hoạt động sáng tác sôi nổi, thu hút nhiều tay máy trên khắp cả nước, cụ thể Hội đã tổ chức 45 cuộc thi ảnh nghệ thuật mùa xuân và 46 liên hoan ảnh nghệ thuật truyền thống Thành phố Hồ Chí Minh.
Năm 2021, lần đầu tiên Hội Nhiếp ảnh Thành phố Hồ Chí Minh tổ chức thành công cuộc thi ảnh quốc tế với hơn 9.000 tác phẩm của 705 tác giả thuộc 38 quốc gia, vùng lãnh thổ tham dự. Nhiều hội viên của Hội nhiếp ảnh Thành phố Hồ Chí Minh đã được tặng thưởng Giải thưởng Hồ Chí Minh; Giải thưởng Nhà nước; Huân chương Lao động hạng Nhất, Nhì, Ba; Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ.
Hội Nghệ sĩ Nhiếp ảnh Việt Nam tặng Bằng khen cho Hội Nhiếp ảnh Thành phố.
Dịp này, Hội Nhiếp ảnh Thành phố Hồ Chí Minh đã được trao tặng cờ truyền thống của UBND Thành phố Hồ Chí Minh. Hội Nghệ sĩ Nhiếp ảnh Việt Nam, Bộ tư lệnh Quân khu 7, Liên hiệp các Hội Văn học nghệ thuật TP Hồ Chí Minh, Hội Nhiếp ảnh Thành phố Hồ Chí Minh tặng nhiều bằng khen, giấy khen cho các tập thể và cá nhân để ghi nhận những đóng góp cho hoạt động nhiếp ảnh của Thành phố và cả nước trongnhững năm qua.
Trí Năng - Ảnh: Quốc Thanh
Tin liên quan
- Hành trình về nguồn thăm Khu lưu niệm Thủ tướng Võ Văn Kiệt tại huyện Vũng Liêm, tỉnh Vĩnh Long (12/07/2024)
- Liên hoan văn nghệ quần chúng Tiếng hát Nông thôn mới Thành phố Hồ Chí Minh năm 2024 (29/06/2024)
- Khai mạc chuỗi sự kiện kỷ niệm 326 năm thành lập thành phố Sài Gòn - Chợ Lớn - Gia Định – Thành phố Hồ Chí Minh (28/06/2024)
- 1.500 vận động viên tham gia Ngày Quốc tế Yoga lần thứ 10 tại Thành phố Hồ Chí Minh (21/06/2024)
- Chung kết và trao giải cuộc thi viết và thuyết trình chủ đề gia đình và phòng, chống bạo lực gia đình (20/06/2024)
- Sôi nổi lớp tập huấn bồi dưỡng kỹ năng viết phóng sự điều tra (14/06/2024)
- Khai mạc lớp hướng dẫn chụp ảnh bằng điện thoại thông minh dành cho cộng đồng yêu thích nghệ thuật nhiếp ảnh tại Thành phố Hồ Chí Minh (12/06/2024)
- Đại hội Chi đoàn Trung Tâm Thông tin Triển lãm TPHCM nhiệm kỳ 2024-2027 (05/06/2024)
- “Chuyến tàu huyền thoại” khai mạc Lễ hội Sông nước Thành phố Hồ Chí Minh lần thứ 2 - năm 2024 (31/05/2024)
- Sôi nổi Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ Tổ liên gia an toàn PCCC cấp TPHCM năm 2024 (11/05/2024)