Xem nhiều nhất
-
Phát động thi sáng tác tranh cổ động kỷ niệm 50 năm cuộc Tổng tiến công và nổi dậy Xuân Mậu Thân
-
Khai mạc sự kiện Ngôi làng ASEAN tại Thành phố Hồ Chí Minh năm 2017
-
Khai mạc ngày hội Văn hóa đọc năm 2019 tại quận Thủ Đức
-
Khai mạc Lễ hội Thành phố Hồ Chí Minh phát triển và hội nhập năm 2019
-
Bế mạc Ngày hội Di sản Văn hóa Du lịch Việt năm 2019: Lung linh Việt Nam
Đại hội Công đoàn cơ sở thành viên Trung tâm Thông tin Triển lãm nhiệm kỳ 2023 - 2028
Ngày đăng: 14/02/2023(HIEC) – Sáng ngày 14/2, Công đoàn cơ sở thành viên (CSTV) Trung tâm Thông tin Triển lãm đã tổ chức đại hội Công đoàn nhiệm kỳ 2023 - 2028 với sự tham dự của gần 50 đại biểu là viên chức và người lao động đang làm việc tại đơn vị.
![](http://drive.sopro.vn/s1/hiec/articles/qth-3678.jpg)
Đại biểu biểu quyết thông qua chương trình và quy chế làm việc của Đại hội.
Công đoàn CSTV Trung tâm Thông tin Triển lãm có 43 đoàn viên, trong đó có 17 đoàn viên nữ chiếm tỉ lệ 39,5%; tổng số đảng viên là 15 người chiếm tỉ lệ 34,9% trên tổng số đoàn viên công đoàn.
Nhiệm kỳ vừa qua, Trung tâm Thông tin Triển lãm gặp khó khăn về cơ sở vật chất; tổ chức, bộ máy và nhân sự và kinh phí hoạt động, với tinh thần tích cực tìm mọi giải pháp để phục vụ công tác tốt nhất, quyết tâm hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, Ban Chấp hành Công đoàn CSTV cùng với lãnh đạo Trung tâm vận động viên chức và người lao động nỗ lực thực hiện tốt các chỉ tiêu, kế hoạch của đơn vị. Công tác chăm lo đời sống, các chế độ chính sách của người lao động được bảo đảm, hoạt động công đoàn ngày càng hiệu quả, góp phần hoàn thành nhiệm vụ chính trị của đơn vị.
Liên tục 5 năm liền, từ 2019 đến 2023, tập thể Công đoàn CSTV Trung tâm Thông tin Triển lãm được Công đoàn Viên chức Thành phố tặng giấy khen Tập thể Công đoàn vững mạnh xuất sắc; giấy khen về thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua lao động giỏi và xây dựng tổ chức Công đoàn vững mạnh; nhiều lần được tặng bằng khen của Liên đoàn Lao động Thành phố. Nhiều đoàn viên được tặng giấy khen; tuyên dương gương “Người tốt việc tốt”; tuyên dương thực hiện tốt việc "Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh"; nhiều nữ đoàn viên được Công đoàn Viên chức thành phố và Sở Văn hóa và Thể thao tặng giấy khen trong phong trào “Giỏi việc nước - Đảm việc nhà”; nhiều gia đình viên chức, người lao động được biểu dương “Gia đình bền vững, hạnh phúc"; nhiều cháu là con của Viên chức tại đơn vị được trao học bổng Nguyễn Đức Cảnh.
Đồng chí Nguyễn Thụy Phương An, Chủ tịch Công đoàn CSTV Trung tâm Thông tin Triển lãm báo cáo tổng kết công tác Công đoàn CSTV nhiệm kỳ 2019 – 2023 và thông qua Phương hướng nhiệm vụ nhiệm kỳ 2023 – 2028.
Nhiệm kỳ 2023 - 2028, Ban Chấp hành Công đoàn Trung tâm Thông tin Triển lãm tiếp tục tập trung xây dựng Công đoàn Cơ sở thành viên vững mạnh; đẩy mạnh phong trào thi đua; chăm lo bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của viên chức và người lao động; đổi mới nội dung và phương thức hoạt động của tổ chức công đoàn; tích cực tham gia xây dựng Đảng, chính quyền trong sạch, vững mạnh, góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của đơn vị; đẩy mạnh vận động đoàn viên công đoàn tham gia thực hiện “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” bằng những việc làm thiết thực gắn liền với nhiệm vụ chính trị của đơn vị.
Đồng chí Trà Đức Khang tặng quà cho BCH Công đoàn nhiệm kỳ 2019 – 2023.
Đại hội đã bầu ra Ban Chấp hành Công đoàn CSTV Trung tâm Thông tin Triển lãm nhiệm kỳ 2023 - 2028 gồm 05 đồng chí, bầu Đoàn đại biểu tham dự Đại hội Đại biểu Công đoàn cơ sở Sở Văn hóa và Thể thao Thành phố Hồ Chí Minh lần thứ IV nhiệm kỳ 2023 - 2028 gồm 4 đồng chí.
Đại biểu bỏ phiếu chọn ra những người ưu tú, đại diện cho người lao động tham gia Ban Chấp hành Công đoàn nhiệm kỳ 2023 – 2028.
Ban Chấp hành Công đoàn CSTV Trung tâm Thông tin Triển lãm nhiệm kỳ 2023 - 2028 ra mắt Đại hội và nhận nhiệm vụ.
Dịp này, Trung tâm Thông tin Triển lãm được Sở Văn hóa và Thể thao Thành phố tặng giấy khen cho 5 tập thể và 16 cá nhân hoàn thành tốt nhiệm vụ trong năm 2022; công nhận danh hiệu Chiến sĩ thi đua cơ sở cho 6 cá nhân có thành tích nổi trội, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ và kế hoạch được giao năm 2022, góp phần tích cực vào thành tích thi đua của Sở Văn hóa và Thể thao Thành phố.
![](http://drive.sopro.vn/s1/hiec/articles/qth-3885-16764466224621.jpg)
Thu Mun – Trí Năng
Ảnh: Quốc Thanh
Tin liên quan
- Hành trình về nguồn thăm Khu lưu niệm Thủ tướng Võ Văn Kiệt tại huyện Vũng Liêm, tỉnh Vĩnh Long (12/07/2024)
- Liên hoan văn nghệ quần chúng Tiếng hát Nông thôn mới Thành phố Hồ Chí Minh năm 2024 (29/06/2024)
- Khai mạc chuỗi sự kiện kỷ niệm 326 năm thành lập thành phố Sài Gòn - Chợ Lớn - Gia Định – Thành phố Hồ Chí Minh (28/06/2024)
- 1.500 vận động viên tham gia Ngày Quốc tế Yoga lần thứ 10 tại Thành phố Hồ Chí Minh (21/06/2024)
- Chung kết và trao giải cuộc thi viết và thuyết trình chủ đề gia đình và phòng, chống bạo lực gia đình (20/06/2024)
- Sôi nổi lớp tập huấn bồi dưỡng kỹ năng viết phóng sự điều tra (14/06/2024)
- Khai mạc lớp hướng dẫn chụp ảnh bằng điện thoại thông minh dành cho cộng đồng yêu thích nghệ thuật nhiếp ảnh tại Thành phố Hồ Chí Minh (12/06/2024)
- Đại hội Chi đoàn Trung Tâm Thông tin Triển lãm TPHCM nhiệm kỳ 2024-2027 (05/06/2024)
- “Chuyến tàu huyền thoại” khai mạc Lễ hội Sông nước Thành phố Hồ Chí Minh lần thứ 2 - năm 2024 (31/05/2024)
- Sôi nổi Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ Tổ liên gia an toàn PCCC cấp TPHCM năm 2024 (11/05/2024)